+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 10 trên 10
    Tên thật:
    trung
    Gia nhập
    29-05-2008
    Cám ơn
    5
    Điểm
    0

xin những bài hát cộng đồng

mình mới dơload dựoc cuốn hát cộng đồng,trong đó tập hợp những bài hát rất hay và thông dụng mình rât thích nhưng ko có cách nào dơload đầy đủ toàn bộ bài hát đó(ko có điều kiện lên mạng thường xuyên)các bạn ai đã từng dơload những bài hát này rồi thì xin chia sẻ link dơload tong hợp cho mình với chứ nếu tìm dơload từng bài thì ko biết khi nào xong nữa.mình cảm ơn tất cả mọi người trước!!!!!!!

2. Đã có 2 thành viên gửi lời cám ơn đến quehuongtoiyeu30 vì bài viết hay này:

Napo (03-01-2010), Rain (03-01-2010)

Tên thật:
    Bích Lan
    Tên Thánh:
    Maria
    Gia nhập
    30-04-2008
    Nơi cư ngụ
    Tp HCM
    Cám ơn
    1,664
    Điểm
    8

Trả lời: xin những bài hát cộng đồng

Trích dẫn Nguyên văn bởi quehuongtoiyeu30 Xem Bài Gởi
    mình mới dơload dựoc cuốn hát cộng đồng,trong đó tập hợp những bài hát rất hay và thông dụng mình rât thích nhưng ko có cách nào dơload đầy đủ toàn bộ bài hát đó(ko có điều kiện lên mạng thường xuyên)các bạn ai đã từng dơload những bài hát này rồi thì xin chia sẻ link dơload tong hợp cho mình với chứ nếu tìm dơload từng bài thì ko biết khi nào xong nữa.mình cảm ơn tất cả mọi người trước!!!!!!!
    Chào bạn,

Không ai biết bạn cần những bài hát nào mà giúp bạn download, gửi toàn bộ bài hát thì cũng không biết gửi làm sao, vì chúng tôi đã giới thiệu toàn bộ trên web nhạc, không hạn chế số lần download và không bắt phải đăng ký gì cả, đó là chưa kể đến chuyện bạn có nghe hết không?

Chỉ có 2 cách:
    - Khi cần bài nào thì bạn vào đây để tìm những bài hát bạn cần nhé http://nhacthanh.net/music/index.php
    - Nếu bạn không online được thì có thể ra các nhà sách công giáo mua đĩa về nghe

Không có ai có thể "phục vụ nhu cầu download đặc biệt" của bạn cả. Nếu bạn thật tâm muốn nghe thì tôi tin bạn sẽ chọn được 1 trong 2 cách trên.

Thân mến,

Dòng đời nhiều lúc con như thấy thiếu vắng bóng Ngài
    Để mãi đi tìm dấu chân Ngài ẵm con trên vai

4. Đã có 7 thành viên gửi lời cám ơn đến bichlan0206 vì bài viết hay này:

jessinsier (03-01-2010), khanhbong (14-01-2010), lankhanh89 (03-01-2010), Napo (03-01-2010), nhatbui (15-01-2010), phannhuy1995 (14-01-2010), vicen (03-01-2010)

Tên thật:
    le thi doan trang
    Tên Thánh:
    maria
    Gia nhập
    06-03-2009
    Cám ơn
    33
    Điểm
    0

à các anh chị có biết trang web nào có những bài hát sinh hoạt không cho em xin địa chỉ với.
    thanks

Không phải tất cả những người cười với ta đều là bạn cũng không phải tất cả những người làm ta bực mình đều là kẻ thù của ta:iloveu7pe

6. letrang, Bạn nhận được lời cám ơn cho bài viết này

Napo (03-01-2010)

Tên thật:
    Nguyễn Khánh Hòa
    Tên Thánh:
    Gioan Tông Đồ
    Gia nhập
    28-03-2007
    Nơi cư ngụ
    Gia Kiệm - Đồng Nai
    Cám ơn
    560
    Điểm
    9

Trích dẫn Nguyên văn bởi letrang Xem Bài Gởi
    à các anh chị có biết trang web nào có những bài hát sinh hoạt không cho em xin địa chỉ với.
    thanks
    Chào bạn.

Có lẽ câu hỏi của bạn "hơi thừa" và có phần "nực cười".

Cũng như việc bạn đến Sài Gòn mà lại đi hỏi người ta là Sài Gòn ở đâu?

Trở lại với vấn đề bạn hỏi. Tôi không dám nhận là chúng tôi đã phục vụ hoàn hảo, thế nhưng trong khả năng cho phép chúng tôi đã cập nhật hầu hết những bài hát, vũ điệu về sinh hoạt mà chúng tôi có. Bạn có thể tìm ở nhacthanh.net này, hoặc đi sưu tầm băng đĩa ở ngoài.

Thân chào và chúc vui vẻ!

8. Đã có 8 thành viên gửi lời cám ơn đến gakhanhhoa vì bài viết hay này:

jessinsier (03-01-2010), khanhbong (14-01-2010), lankhanh89 (03-01-2010), Napo (03-01-2010), nguyentrivn (14-01-2010), nhatbui (15-01-2010), rogion (03-01-2010), vicen (04-01-2010)

Tên thật:
    trung
    Gia nhập
    29-05-2008
    Cám ơn
    5
    Điểm
    0

câu hỏi của mình không thừa đâu,hình thức chia sẻ theo link tổng hợp(collection) bây giờ rất thông dụng nếu diễn đàn cũng áp dụng hình thức chia sẽ này thì rất tiện lợi. trở lại với câu hỏi của mình ,mình đã thử tìm kiếm theo chủ đề bài hát nhưng hiệu quả rất thấp...

Tên thật:
    Bích Lan
    Tên Thánh:
    Maria
    Gia nhập
    30-04-2008
    Nơi cư ngụ
    Tp HCM
    Cám ơn
    1,664
    Điểm
    8

câu hỏi của mình không thừa đâu,hình thức chia sẻ theo link tổng hợp(collection) bây giờ rất thông dụng nếu diễn đàn cũng áp dụng hình thức chia sẽ này thì rất tiện lợi. trở lại với câu hỏi của mình ,mình đã thử tìm kiếm theo chủ đề bài hát nhưng hiệu quả rất thấp...
    Chào bạn,

Có thể theo ý nghĩ của bạn thì cách này hay, nhưng nó chỉ hay với những người "thích được mọi thứ tiện lợi" như bạn. Diễn đàn Nhạc Thánh không hỗ trợ link download như thế.

Chia sẻ một chút với bạn:
    Bạn có bao giờ nghĩ đến công sức, thời gian, tiền của... của những người đã làm ra các đĩa nhạc chưa? Đó là chúng tôi chưa nói đến việc download với một dung lượng lớn như thế sẽ ảnh hưởng tới băng thông truy cập của những người nghe nhạc online, cũng như của các thành viên khác khi tham gia diễn đàn.

Xin đừng "yêu cầu" chúng tôi phục vụ theo hướng đó. Rất mong bạn cầu nguyện và chia sẻ công việc phục vụ của chúng tôi, cũng như với những ca sĩ, nhạc sĩ làm ra các đĩa nhạc. Một lần nữa, chúng tôi sẽ "không phục vụ" theo cách đó.

Để hiểu thêm về website Nhạc Thánh, mời bạn tham dự Thánh Lễ Tạ Ơn và buổi trò chuyện thân mật nhân ngày Mừng Bổn Mạng website vào ngày 31/1 tới này.
    Mến chúc bạn nhiều niềm vui ^_^

Dòng đời nhiều lúc con như thấy thiếu vắng bóng Ngài
    Để mãi đi tìm dấu chân Ngài ẵm con trên vai

11. Đã có 10 thành viên gửi lời cám ơn đến bichlan0206 vì bài viết hay này:

chuotnhat (15-01-2010), jessinsier (14-01-2010), JosDominhthuanjhq (29-07-2013), khanhbong (15-01-2010), lankhanh89 (14-01-2010), mariahongtrang (14-01-2010), Napo (14-01-2010), nguyentrivn (14-01-2010), nhatbui (15-01-2010), vicen (15-01-2010)

Tên thật:
    trung
    Gia nhập
    29-05-2008
    Cám ơn
    5
    Điểm
    0

sao mọi người lại kết cho mình cái tội "yêu cầu" vô lý, rõ ràng mình chỉ hỏi là ai có link dowload không thôi mà.Ví dụ người nào đó có bộ nhạc này rồi chỉ cần cho cho link là được mà,theo mình thì đâu có ảnh hưởng gì đâu.

Tên thật:
    ††Phan Như ݆†
    Tên Thánh:
    †Gioan Kim† Thân phụ Đức Maria
    Gia nhập
    12-11-2009
    Nơi cư ngụ
    Pleiku Gia LAi
    Cám ơn
    160
    Điểm
    5

Trích dẫn Nguyên văn bởi letrang Xem Bài Gởi
    thanks
    Bạn vào link của nhạc thánh đi nhiều bài hay lắm http://nhacthanh.net/music/#List/119

{{ Đối Với Thế Giới Bạn Sẽ Chỉ Là Một Ai Đó }}(( Nhưng Đối Với Một Ai Đó Thì Bạn Sẽ Là Cả Một Thế Giới ))
    †† JESUS!! I TRUST IN YOU ††

14. Đã có 6 thành viên gửi lời cám ơn đến phannhuy1995 vì bài viết hay này:

bichlan0206 (14-01-2010), chuotnhat (15-01-2010), khanhbong (14-01-2010), lankhanh89 (14-01-2010), nhatbui (15-01-2010), vunhuphan1988 (14-01-2010)

Tên thật:
    khanh
    Tên Thánh:
    martino
    Gia nhập
    11-11-2009
    Nơi cư ngụ
    donbosco bến cát
    Cám ơn
    381
    Điểm
    5

Như Phannhuy đã đưa link, bạn có thể vào down các bài nhạc sinh hoạt ở đó. Mình thấy cũng khá phong phú. Còn nếu bạn yêu cầu link down tổng hợp toàn bộ nhạc sinh hoạt, có lẽ là hơi khó. Bạn hãy cố gắng đi

thay đổi nội dung bởi: khanhbong, 15-01-2010 lúc 06:38 AM
    Con yêu Chúa-Chúa ơi, Chúa là hạnh phúc đời con

16. Đã có 4 thành viên gửi lời cám ơn đến khanhbong vì bài viết hay này:

bichlan0206 (14-01-2010), chuotnhat (15-01-2010), lankhanh89 (14-01-2010), nhatbui (15-01-2010)

Tên thật:
    Lê Minh Nhật
    Tên Thánh:
    Phanxicô Xaviê
    Gia nhập
    08-04-2008
    Nơi cư ngụ
    TPHCM
    Cám ơn
    573
    Điểm
    7

sao mọi người lại kết cho mình cái tội "yêu cầu" vô lý, rõ ràng mình chỉ hỏi là ai có link dowload không thôi mà.Ví dụ người nào đó có bộ nhạc này rồi chỉ cần cho cho link là được mà,theo mình thì đâu có ảnh hưởng gì đâu.

Những điều mình nói dưới đây hy vọng rằng bạn có thể hiểu và thông cảm với các ACE đang điều hành trang nhạc cũng như diễn đàn nhacthanh.net.

Ví dụ người nào đó có bộ nhạc này rồi chỉ cần cho cho link là được mà,theo mình thì đâu có ảnh hưởng gì đâu.
    Câu hỏi lại được đặt ra là: "Ai có đủ thời gian để làm việc này?" Nếu bạn chịu khó để ý trong các trang nhạc Thánh Ca nói chung và nhacthanh.net nói riêng thì số người điều hành lo lắng từng li từng tí cho trang nhạc của mình rất ít (nhacthanh.net của chúng ta hiện chỉ có 3 người chịu trách nhiệm chính mà thôi) trong khi đó số lượng bài hát và nhạc PDF cần quản lí và sắp xếp lên đến hàng ngàn. Đó là chưa tính đến việc phải cập nhật những album mới của các ca sĩ, nhạc sĩ, làm những banner giới thiệu. Nếu bạn thử mày mò sử dụng encore để chuyển những bài nhạc từ sách ra file PDF để upload lên mạng thì bạn sẽ biết thời gian bạn phải bỏ ra cho 1 bài là bao nhiêu, chưa kể 1 cuốn Thánh Ca Cộng Đồng có trên dưới 300 bài hát. Thử làm một phép tính nhỏ thế này nhé, 1 bài làm trung bình mất 2 giờ và với 300 bài ta tính như sau: 2 x 300 = 600 giờ, trung bình một ngày bạn bỏ ra 8 giờ để làm vị chi bạn phải tốn 600 / 8 = 75 ngày để hoàn tất. Trong khi đó ai cũng phải bận rộn lo toan với những công việc mưu sinh hằng ngày. Thử hỏi bạn có đủ kiên nhẫn để làm việc đó không mà bạn lại muốn người khác lại làm cho mình như vậy?

mình mới dơload dựoc cuốn hát cộng đồng,trong đó tập hợp những bài hát rất hay và thông dụng mình rât thích nhưng ko có cách nào dơload đầy đủ toàn bộ bài hát đó(ko có điều kiện lên mạng thường xuyên)
    Về việc này mình xin cam đoan với bạn rằng: Nếu lên mạng tìm kiếm tất cả các bài hát cộng đồng trong cuốn sách ấy thì bạn chỉ tìm được tối đa là 1/4 số bài hát trong cuốn sách ấy mà thôi. Lí do rất đơn giản: Không phải ai cũng cần tất cả các bài hát đó, những ACE chỉ có thể giúp bạn làm những bài hát thông dụng, phổ biến mà nhiều người cần đến. Mọi người đã cố gắng hết sức để giúp cho số đông, nếu như có nhân lực và thời gian thì mọi người cũng sẽ cố để giúp cả những yêu cầu riêng biệt như bạn. Mong rằng bạn sẽ cầu nguyện và chia sẻ với các ACE trong tình hiệp thông liên đới.

các bạn ai đã từng dơload những bài hát này rồi thì xin chia sẻ link dơload tong hợp cho mình với chứ nếu tìm dơload từng bài thì ko biết khi nào xong nữa.mình cảm ơn tất cả mọi người trước!!!!!!!
    Thứ nhất: Mình đã chia sẻ ở trên, chắc chắn bạn không thể tìm hết tất cả các bài Thánh Ca đó trên internet được. Vì thế cũng chẳng có ai có đầy đủ tất cả những bài hát đó để upload lên cho bạn download.
    Thứ hai: Chị Bích Lan cũng đã chia sẻ với bạn về việc bị chiếm băng thông download của trang nhạc. Giả sử con đường bạn đi hằng ngày có 8 làn đường cho xe nhưng chiếc xe của bạn đã chiếm hết 4 làn đường, điều này làm ảnh hưởng đến tất cả các xe còn lại lưu thông cùng chiều hay ngược chiều với bạn. Do đó việc hạn chế download file dung lượng lớn để tránh ảnh hưởng đến những ACE khác trong thời gian dài là việc cần thiết.

Vì tất cả việc điều hành, quản lí và phục vụ mọi người có nhu cầu về Thánh Ca đều là việc phục vụ không công nên mong bạn cũng thông cảm và dâng thêm lời cầu nguyện cho những người đang phục vụ ấy có thêm sức lực và lòng nhiệt huyết. Vài dòng chia sẻ với bạn.

Thân mến

thay đổi nội dung bởi: Fx Lê Minh Nhật, 15-01-2010 lúc 09:04 PM

"Huynh" đá bóng, "Đệ" thổi còi, chúng ta là "Vô Địch" !!! Oh yee (^^)

18. Đã có 10 thành viên gửi lời cám ơn đến Fx Lê Minh Nhật vì bài viết hay này:

bichlan0206 (15-01-2010), chuotnhat (15-01-2010), JosDominhthuanjhq (29-07-2013), khanhbong (15-01-2010), lankhanh89 (15-01-2010), Napo (15-01-2010), nguyentrivn (15-01-2010), nhatbui (15-01-2010), px_hongtrinh (15-01-2010), vicen (15-01-2010)

+ Trả Lời Ðề Tài

Thông tin truy cập chủ đề này