+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1 trong 2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 1 tới 10 trên 15
    Tên thật:
    Chuột Tí
    Tên Thánh:
    Teresa
    Gia nhập
    15-01-2010
    Cám ơn
    10
    Điểm
    0

Đến với Mái ấm Thiên Phước – Mai Hòa

Đến với Mái ấm Thiên Phước – Mai Hòa

1. Địa chỉ:
    Ấp lộ 6 xã Nhơn Tây ,Huyện Củ Chi ,TP HCM

2. Giới thiệu:
    Mái ấm Thiên Phước được thành lập bởi dòng Đức Mẹ Dâng Con ,do các nữ tu của dòng phụ trách và quản lí.Mái ấm là ngôi nhà nhỏ của các em nhỏ mồ côi khuyết tật ,bị gia đình và xã hội bỏ rơi.Đa số các em đều bị khuyết tật rất nặng, một số em bị bại liệt cơ thể ,một số bị bệnh về não,thần kinh.Hiện mái ấm đang nuôi dưỡng 75 em ,bao gồm 18 em tuổi từ 1 đến 3 tuổi và 30 em khoảng 5 đến 9 tuổi ,số còn lại là các em từ 9 đến 11 tuổi.Mái ấm gồm 10 nữ tu và 10 nhân viên nữ.Hoạt động của mái ấm được phát triển nhờ lòng hảo tâm của các vị ân nhân và tổ chức phi chính phủ.

Cơ sở Mai Hòa được thành lập bởi dòng Nữ Tử Bác Ái Vinh Sơn ,do các nữ tu phụ trách và quản lí.Mái ấm là nơi nuôi dưỡng các bệnh nhân HIV giai đoạn cuối ,các bệnh nhân được đem về từ mọi nơi và được chăm sóc cho đến khi qua đời .Cơ sở đang nuôi dưỡng 40 bệnh nhân bao gồm 20 em nhỏ bị mắc bệnh HIV là do cha mẹ chúng truyền nhiễm và hầu như các em đều mồ côi không gia đình có một số em khi đang ở trong cơ sở đã phải chứng kiến cái chết của cha mẹ chúng.Tại cơ sở các em được giáo dục và được đi học.Còn lại 20 bệnh nhân là người lớn ,là những người bị nhiễm HIV giai đoạn cuối.Họ là những người tội lỗi nhưng vào cơ sở họ là những người bệnh nhân và họ đang cần sự giúp đỡ của mỗi người chúng ta.Có một số bệnh nhân khi khỏe lại thì đã xin đươc ở lại cơ sở và chăm sóc các bệnh nhân khác.Hoạt động của cơ sở được phát triển nhờ sự yêu thương và chia sẻ của các vị ân nhân và tổ chức phi chính phủ.

3. Mục đích:
    Thăm hỏi, sinh hoạt, nói chuyện và chia sẻ để:
    - Hiểu, cảm thông với những bệnh nhân Down và người nhiễm HIV
    - Đóng góp một chút quà mọn giúp đỡ hai mái ấm

4. Chương trình:
    Chuyến đi sẽ bắt đầu vào lúc 7h30 sáng Chúa nhật ngày 18 tháng 4 năm 2010 và kết thúc vào lúc 12h trưa cùng ngày.
    * 7h30 tập trung tại Trung tâm văn hóa quận 12 (ngã tư Trung Chánh ) số 9 ,quốc lộ 22 ,Phường Trung Mỹ Tây ,Quận 12 ,TP HCM để hướng dẫn đường đi.
    * 7h45 khởi hành
    * 9h đến nơi và nghỉ ngơi
    * 9h15 thăm các em tại mái ấm Thiên Phước
    * 10h thăm các bệnh nhân tại cơ sở Mai Hòa
    * 10h 40 tập trung sinh hoạt tập thể và chia sẻ cùng nhau . Các thành viên trong đoàn cùng nhau giới thiệu về mình ,cùng nhau chia sẻ với nhau về những cảm nhận của bản thân về chuyến đi.
    * 12h kết thúc

5. Lệ phí:
    Vì đây là chuyến đi từ thiện không có nhà tài trợ. Xin mỗi thành viên khi đi sẽ đóng góp số tiền là 100 ngàn. Chúng ta sẽ dùng số tiền đó để gửi các nữ tu của 2 cơ sở.

Mong là các bạn hãy cố gắng tham gia ,vì mỗi người chúng ta chính là niềm hi vọng và một chút ánh sáng cho các em nhỏ và các bệnh nhân.
    Hãy yêu thương đến cùng và khiêm tốn phục vụ

*** Lưu ý:
    - Cần 1 hay nhiều người biết sử dụng Guita.
    - Ai đi được vui lòng cho mình biết trước tại địa chỉ mail: puma_wander@yahoo.com hoặc toliem1510@gmail.com
    - Nếu ai có thắc mắc gì về chuyến đi xin gọi lại cho mình số điện thoại :0938120579 gặp Dũng hoặc 0932041994 gặp Liêm

thay đổi nội dung bởi: toliem1510, 09-04-2010 lúc 06:43 PM

2. Đã có 9 thành viên gửi lời cám ơn đến toliem1510 vì bài viết hay này:

CP Servant (09-04-2010), khanhbong (09-04-2010), lankhanh89 (10-04-2010), Rain (09-04-2010), thanlannui (09-04-2010), theresatran (10-04-2010), Tonny_Do (09-04-2010), Trần Dũng (09-04-2010), Z-man (09-04-2010)

Tên thật:
    Z-man
    Tên Thánh:
    Peter
    Gia nhập
    08-09-2007
    Cám ơn
    4,088
    Điểm
    9

Trả lời: Đến với Mái ấm Thiên Phước – Mai Hòa

Xin cho biết đôi chút thông tin về nhóm và người đại diện tổ chức ạ!

Cám ơn nhiều!

"Một theo ý Cha, đừng theo ý con!"

4. Đã có 2 thành viên gửi lời cám ơn đến Z-man vì bài viết hay này:

Rain (09-04-2010), Tonny_Do (09-04-2010)

Tên thật:
    Chuột Tí
    Tên Thánh:
    Teresa
    Gia nhập
    15-01-2010
    Cám ơn
    10
    Điểm
    0

Mình là Liêm. Mình từng đã giúp cha Thông mời gọi và tham gia "bay" cùng Cha Thông và các bạn. Hôm nay, mình ko đại diện cho một tập thể và cá nhân nào. Chỉ muốn mời các bạn đi chung với một nhóm sinh viên tụi mình. Nếu bạn nào có nhã ý muốn đi cùng. Vui lòng email cho mình. Còn ko tin thì thôi. KO sao. Về phần đóng góp, mình chỉ thu khi đã đưa các nơi.

6. Đã có 3 thành viên gửi lời cám ơn đến toliem1510 vì bài viết hay này:

Rain (09-04-2010), Tonny_Do (09-04-2010), Z-man (10-04-2010)

Tên thật:
    Chuột Tí
    Tên Thánh:
    Teresa
    Gia nhập
    15-01-2010
    Cám ơn
    10
    Điểm
    0

8. Đã có 3 thành viên gửi lời cám ơn đến toliem1510 vì bài viết hay này:

CP Servant (09-04-2010), Rain (09-04-2010), Tonny_Do (09-04-2010)

Tên thật:
    Bụng bự là ta...! Kakaka
    Tên Thánh:
    Giuse
    Gia nhập
    08-04-2009
    Cám ơn
    1,181
    Điểm
    6

Trích dẫn Nguyên văn bởi toliem1510 Xem Bài Gởi
    Vui lòng email cho mình. Còn ko tin thì thôi. KO sao. Về phần đóng góp, mình chỉ thu khi đã đưa các nơi.
    Chào bạn!
    Mình đang thiết nghĩ là đi giúp đỡ các em là một tinh thần tự giác và cũng là một lòng nhiệt huyết của những người bạn trong TTH và nhacthanh.
    TTH và các bạn nơi nhacthanh không phải là những người đi làm từ thiện hay một cái gì đó để nhận ơn hay lấy danh mà cũng không phải là những người có tiền chỉ vung ra rồi ngồi đó.
    Cho nên mong bạn coi lại một chút xíu bài viết của mình nhé!
    Thân ái và chúc bạn có một chuyến đi thật hoàn hảo và hạnh phúc trong lòng giêsu nhé!

BỎ NGÀI CON BIẾT THEO AI?

10. Đã có 3 thành viên gửi lời cám ơn đến Tonny_Do vì bài viết hay này:

nhatbui (10-04-2010), Rain (09-04-2010), Z-man (10-04-2010)

Tên thật:
    Chuột Tí
    Tên Thánh:
    Teresa
    Gia nhập
    15-01-2010
    Cám ơn
    10
    Điểm
    0

Xin lỗi các bạn. nếu trong cách viết của mình có gì đó ko pải. Mình mong biết được những người muốn tham gia. Chỉ vậy thôi. Mình kêu gọi, còn tham gia hay ko đó là ở các bạn. Mình nghĩ... trong thời buổi này, đa nghi một chút đó chính là cách để tự bảo vệ mình tránh khỏi những lường gạt. Cách nói của mình cũng chỉ muốn khẳng định... mình ko lường gạt ai. Mình mong các bạn đi chung với mình cho vui nên mới vô đây mời. Cho nên, mình ko muốn gây ra bất kỳ sự phiền lòng hay phật ý với ai. Tất cả chúng ta. Khi hướng đến những người bất hạnh, theo mình nghĩ chẳng pải để lấy danh hay lợi, cũng chẳng pải là ban ơn mà là... để cảm thông và chia sẻ với họ nỗi bất hạnh. Đồng thời cũng là nhận ra ơn Chúa xuống trên mình nhiều thật là nhiều như thế mỗi khi gặp khó khăn. Mình có dũng khí vượt qua chứ ko oán trách. Ta đến với họ là để nhận nhiều hơn để cho mà. Pải ko bạn!
    Cám ơn bạn về lời góp ý cũng như xin lỗi các bạn vì lời nói hơi quá.
    Mình thành thật xin lỗi!

12. Đã có 4 thành viên gửi lời cám ơn đến toliem1510 vì bài viết hay này:

member1707 (09-04-2010), Rain (09-04-2010), Tonny_Do (09-04-2010), Z-man (10-04-2010)

Tên thật:
    Saint Gabriel's
    Tên Thánh:
    St. Gabriel of Our Lady of Sorrows
    Gia nhập
    04-03-2009
    Nơi cư ngụ
    Đ36 - Thủ Đức
    Cám ơn
    896
    Điểm
    10

Em nói chị Liêm đăng tin ở Nhacthanh.net nào ngờ ACE phản ứng ghê quá.
    Qua các đợt đi với Cha thông mà chị dám đứng ra làm như vậy thì đúng là tin thần tuyệt vời.
    Giống như em đã góp ý khi xem qua chương trình của chị. Em thấy một số vẫn chưa ổn lắm.
    Ví dụ chị kêu gọi đóng góp từ các thành viên tham gia mà chưa tính đến phương tiện, hoàn cảnh của sinh viên chúng ta.
    Đặc biệt là vấn đề thời gian. Quá ngắn để giao lưu và tiếp xúc với các em.
    Với chương trình của Cha Thông em thiết nghĩ đó chỉ là một chuyến đi mà người nhận nhiều nhất là chúng ta chứ không phải là các em. Chúng ta đi để sống với các em, yêu thương các em và có thể làm gì làm gì đó cho các em. Cái chúng ta học được là tình người, hoàn cảnh thực tế của các em và biết cách giúp đở các em.
    Nếu thật sự có nhiệt tâm và muốn phục vụ mong chị cùng làm chiến dịch với ACE nhacthanh để chúng ta có thể làm tốt hơn.

Thông cảm nếu em nói gì không phải.
    Em có thể tham gia với chị nhưng vấn đề kinh phí và phương tiện đi lại thật sự là sự khó khăn của em. Nếu giải quyết được em sẽ đăng kí chính thức
    Chúc vui

Tanboy Servant.
    God bless you

14. Đã có 3 thành viên gửi lời cám ơn đến CP Servant vì bài viết hay này:

Rain (09-04-2010), toliem1510 (09-04-2010), Z-man (10-04-2010)

Tên thật:
    Saint Gabriel's
    Tên Thánh:
    St. Gabriel of Our Lady of Sorrows
    Gia nhập
    04-03-2009
    Nơi cư ngụ
    Đ36 - Thủ Đức
    Cám ơn
    896
    Điểm
    10

Up thêm cho chị vài tấm hình nha.

Tanboy Servant.
    God bless you

16. Đã có 4 thành viên gửi lời cám ơn đến CP Servant vì bài viết hay này:

Rain (09-04-2010), thanlannui (09-04-2010), toliem1510 (09-04-2010), Z-man (10-04-2010)

Tên thật:
    Chuột Tí
    Tên Thánh:
    Teresa
    Gia nhập
    15-01-2010
    Cám ơn
    10
    Điểm
    0

Dear Servant
    1. OK em. Để chị xem xem thế nào. Cám ơn em về những góp ý trên. Có gì sẽ báo em sau. Nhưng nói thật là lo đi lại còn có cửa. Giúp kinh phí là chuyện ngoài khả năng của chị.
    2. Chuyện các bạn phàn ứng là đúng thôi vì chị hoàn toàn xa lạ với các bạn trừ những người bạn đã cùng chị quậy phá ban ngày, rồi... lang thang các nẻo đường quận 4 và cùng ở lại quậy đợi trời sáng với chị và anh Quốc tại CV 29/03 trong chuyến bay ngày và đêm 02/02/2010. Đúng chưa nào???
    3. Chuyện cộng tác với diễn đàn chị nghĩ cũng hơi khó khăn cho chị. Vì chị ko thể có thời gian để vô diễn đàn liên tục. (Chị đang giúp cha Thông quản lý page trên Facebook.) Khi không thể sinh hoạt liên tục cùng diễn đàn và offline cùng các bạn. Làm sao các bạn dám cộng tác với 1 người như chị phải ko em???
    4. Nhân đây mình cũng mời các bạn nào có Facebook hãy gia nhập page: http://www.facebook.com/home.php?#!/...village?ref=ts và ủng hộ cho Cha Thông các bạn nhé.
    5. Chuyến đi lần này, chị định đắt những người em của chị đến 1 lần và xem xem họ nhận lại được gì từ đây em ạ. Đồng thời cũng muốn rủ thêm các bạn đi đông cho vui. Bạn nào tham gia được. Đó là điều rất quý. Chị cám ơn các bạn rất nhiều!

Chị cảm ơn em vế tất cả nhé!

Em nói với Hà cho chị hỏi thăm và... cho chị xin lại nick yahoo. Thanks em một lần nữa rất là nhiều!

18. Đã có 2 thành viên gửi lời cám ơn đến toliem1510 vì bài viết hay này:

Rain (09-04-2010), Tonny_Do (09-04-2010)

Tên thật:
    Trần Minh Dũng
    Tên Thánh:
    Phêro
    Gia nhập
    09-04-2010
    Cám ơn
    1
    Điểm
    0

Xin chào các bạn và ban quản trị diễn đàn Nhạc Thánh.
    Mình tên là Trần Minh Dũng là người đã tổ chức chuyến đi đến với mái ấm Thiên Phước - Mai Hòa.
    Mục đích của mình muốn tổ chức chuyến đi này thứ nhất là muốn chúng ta đến thăm các em khuyết tật và các bệnh nhân HIV tại mái ấm Thiên Phước - Mai Hòa.Thứ hai đó chính là muốn có 1 buổi sinh hoạt tập thể cùng với nhau và cùng nhau chia sẻ với nhau về chuyến đi làm từ thiện này.Mình sẽ là người gợi ý về chủ đề Yêu thương và Chia sẻ ,sau đó chúng ta sẻ chia thành từng nhóm nhỏ và chia sẻ cùng nhau.Cuối cùng là phần đúc kết .
    Vì là mình lần đầu tổ chức và không có nhà tài trợ nên mình muốn kêu gọi mỗi thành viên trong đoàn sẻ cùng đóng góp với nhau 1 chút xíu.Mình đưa ra số tiền là 100 ngàn.Nếu bạn nào có tiền thì đóng góp 100 ngàn mình rất vui mừng và cám ơn.Còn nếu bạn nào có ít thì đóng góp ít.Nếu các bạn không muốn đóng góp bằng tiền cũng có thể đóng gop bằng hiện vật như bánh ,kẹo ,mì gói ,sữa hoặc là quần áo cũ khi các bạn đi.Vấn đề về việc thu tiền ,mình sẽ thu tiền các bạn khi các bạn khi đến nơi và sẻ công khai số tiền là bao nhiêu trước mọi người.
    Mong các bạn ủng hộ mình.
    Mình đã đi đến đó 2 lần rùi.Các em và các bệnh nhân tại nơi đó rất cần đến sư giúp đỡ của mỗi người chúng ta.
    Mình có nhờ chị Liêm kêu gọi các bạn trong diễn đàn mong các bạn hãy ủng hộ mình
    Mình thấy mỗi chuyến đi từ thiện thì rất ít có buổi chia sẻ đúc kết với nhau sau mỗi chuyến đi.VÌ chúng ta là những bạn trẻ năng động và hăng say trong công tác từ thiện nên mình muốn chúng ta sau khi tham gia chuyến đi sẽ ở lại cùng nhau và chia sẻ những gì mỗi người chúng ta muốn nói ra sau khi đã cảm nhận về các em và những bệnh nhân.
    Nguyện xin Chúa Thánh Thần soi sáng cho mỗi người chúng ta ,để chúng ta có thể biết những việc Chúa Giêsu muốn ta làm
    Hãy yêu thương đến cùng và khiêm tốn phục vụ
    Mong đươc sự quan tâm của các bạn

20. Đã có 8 thành viên gửi lời cám ơn đến Trần Dũng vì bài viết hay này:

member1707 (09-04-2010), Napo (09-04-2010), Rain (09-04-2010), sakura (10-04-2010), thanlannui (09-04-2010), toliem1510 (09-04-2010), Tonny_Do (09-04-2010), Z-man (10-04-2010)

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1 trong 2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Thông tin truy cập chủ đề này